BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 11259/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 15 tháng 9 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK-Chi nhánh tại Hai Phòng tại thông báo số 0890/TB-CNHP ngày 22/8/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phần loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

- Mục 1: Sake gia vị ngọt (Seasoning Boiled sweet sake).

- Mục 2: Sake gia vị (Seasoning Boiled sake).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty CP XNK Thủy Sản Hà Nội; Địa chỉ: 20 Láng Hạ, phường Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội; Mã số thuế: 0100102848.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10008362384/E21 ngày 29/7/2014 tại Chi cục Hải quan QL hàng ĐTGC- Cục Hải quan TP Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

- Mục 1: Chế phẩm dùng làm gia vị trong chế biến thực phẩm (thủy hải sản), có thành phần gồm rượu gạo (độ cồn 4,2%), đường khử và phụ gia, dạng lỏng.

- Mục 2: Chế phẩm dùng làm gia vị trong chế biến thực phẩm (thủy hải sản), có thành phần gồm rượu gạo (độ cồn 4,9%), đường khử và phụ gia, dạng lỏng.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại:

- Mục 1: Seasoning Boiled sweet sake.

- Mục 2: Seasoning Boiled sake.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng:

- Mục 1: Chế phẩm dùng làm gia vị trong chế biến thực phẩm (thủy hải sản), có thành phần gồm rượu gạo (độ cồn 4,2%), đường khử và phụ gia, dạng lỏng.

- Mục 2: Chế phẩm dùng làm gia vị trong chế biến thực phẩm (thủy hải sản), có thành phần gồm rượu gạo (độ cồn 4,9%), đường khử và phụ gia, dạng lỏng.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin.        Nhà sản xuất: Không có thông tin.

thuộc nhóm 21.03 "Nước xốt và các chế phẩm làm nước xốt; đồ gia vị hỗn hợp và bột canh hỗn hợp; bột mịn và bột thô từ hạt mù tạt và mù tạt đã chế biến ", phân nhóm 2103.90 " - Loại khác", mã số 2103.90.90 "-- Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.