BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 11714/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 26 tháng 09 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 955/TB-PTPL ngày 21/8/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Dung môi cồn (Alcohol Solvent, [77001-00117] black, ethanol: 90-98%, hãng sx: LEIBINGER, chai/1lit) Hàng mới 100% (Mục 3).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH HANSOL Electronics Việt Nam - Địa chỉ: KCN Yên Bình 1, Phổ Yên, Thái Nguyên; MST: 4601129358.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10005487053/A12 ngày 02/7/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Thái Nguyên - Cục Hải quan tỉnh Bắc Ninh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Cồn ê-ti-lích đã biến tính nồng độ dưới 99% theo thể tích.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Alcohol Solvent.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Cồn ê-ti-lích đã biến tính nồng độ dưới 99% theo thể tích.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin.

Nhà sản xuất: Paul Leibinger GmbH & Co. KG.

thuộc nhóm 22.07 “Cồn ê-ti-lích chưa biến tính có nồng độ tính theo thể tích từ 80% trở lên; cồn ê-ti-lích và rượu mạnh khác, đã biến tính, ở mọi nồng độ”, phân nhóm 2207.20 “- Cồn ê-ti-lích và rượu mạnh khác, đã biến tính, ở mọi nồng độ”, phân nhóm “- - Cồn ê-ti-lích đã biến tính, kể cả rượu mạnh đã methyl hóa”, mã số 2207.20.19 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.