| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 11825/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 30 tháng 9 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh TP. Hải Phòng) tại thông báo số 0934/TB-CNHP ngày 18/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: HBR05#&Chun Viền. | |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Hanesbrands Việt Nam - Địa chỉ: Dân Tiến, Khoái Châu, Hưng Yên; MST: 0900277558. | |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10011353845/E31 ngày 27/8/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Hưng Yên - Cục Hải quan TP. Hải Phòng. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mẫu yêu cầu phân tích là dải cao su không xốp đã lưu hóa, rộng 6mm, dày 0,27mm. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Elastic Rubber. | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mẫu yêu cầu phân tích là dải cao su không xốp đã lưu hóa, rộng 6mm, dày 0,27mm. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: UNION PiONEER PUBLIC COMPANY LIMITED. |
| thuộc nhóm 40.08 "Tấm, lá, dải, thanh và dạng hình, bằng cao su lưu hóa trừ cao su cứng" phân nhóm "- Từ cao su không xốp ", phân nhóm 4008.21 " - - Dạng tấm, lá và dải" mã số 4008.21.90 " ---Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.