| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12079/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo so 1992/TB-PTPLHCM ngày 29/8/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: | |
| Thực phẩm chức năng Nutrilite Double X, dạng viên nén (Double X Refill) - 102883M2. (Mục 2 theo PYC tại Thông báo số 1992/TB-PTPLHCM ngày 29/8/2014) | |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Amway Việt Nam - Địa chỉ: LOT 230 KCN AMATA, Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai. MST: 3600817381. | |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10008710564/A41 ngày 01/8/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng đầu tư - Cục Hải quan Tp Hồ Chí Minh. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: | |
| Mẫu phân tích Thực phẩm bổ sung khoáng vi lượng đã đóng gói bán lẻ, dạng viên nén, thành phần gồm hỗn hợp các khoáng chất như: Ca, Mg, Zn, Cu, Mn, ..., | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Double X Refill | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mẫu phân tích Thực phẩm bổ sung khoáng vi lượng đã đóng gói bán lẻ, dạng viên nén, thành phần gồm hỗn hợp các khoáng chất như: Ca, Mg, Zn, Cu, Mn, ..., | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Nutrilite Double X Đa khoáng chất | Nhà sản xuất: Không có thông tin. |
| thuộc nhóm 21.06 "Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác", phân nhóm 2106.90" - Loại khác " , mã số 2106.90.80 "Hỗn hợp vi lượng để bổ sung vào thực phẩm " tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.