| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12189/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 08 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu chi nhánh TP. Hải Phòng tại thông báo số 0906/ TB-CNHP ngày 27/8/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu dùng trong sản xuất sơn. Chất đóng rắn Curing agent A100, hàng mới 100% (Mục 9 Tờ khai HQ) |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty CP Sơn tổng hợp Hà Nội; Địa chỉ: Xã Thanh Liệt, huyện Thanh Trì, Hà Nội. MST: 0100103619. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10003838925/A11 ngày 16/6/2014 đăng ký tại Chi cục HQ cửa khẩu cảng Đình Vũ, Cục Hải quan TP. Hải Phòng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: |
| N, N -bis (2- hydroxyethyl) dodecanamide, dạng rắn. |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: Curing agent A100 |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: |
| N, N -bis (2- hydroxyethyl) dodecanamide, dạng rắn. |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 29.24 "Hợp chất chức carboxyamit; hợp chất chức amit của axit carbonic.", phân nhóm " - Amit mạch hở (kể cả carbamates mạch hở) và các dẫn xuất của chúng; muối của chúng: ", mã số 2924.19.00 "- - Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.