| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12449/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2013/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2367/TB-PTPLHCM ngày 26/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chế phẩm xúc tác dùng đóng rắn Silicon (SILICONE CATALYST 480 bottles, 0.8 kg/bottle).(mục 3 tờ khai). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH một thành viên Thương mại Giai Lợi; địa chỉ: số 326 đại lộ Bình Dương, khu phố Hưng Lộc, P. Hưng Thịnh, thị xã Thuận An, Bình Dương; Mã số thuế 3701797886. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10007881661/A12 ngày 25/07/2014 đăng ký tại Chi cục HQ KCN Việt Hương - Cục Hải quan Bình Dương. | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm xúc tác thành phần gồm có Tetraethyl silicate, Poly (dimethylsiloxane), Di - N - Octyltin Dicloride…., dạng lỏng. | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 38.15: Chất khơi mào phản ứng, các chất xúc tác phản ứng và các chế phẩm xúc tác, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác: mã số 3815.90.00 :- Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.