| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12780/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2159/TB-PTPLHCM ngày 12/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Techsol-100 (C9) - Hỗn hợp hydrocarbon thơm. |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Top Solvent (Việt Nam); Đ/c: KCN Gò Dầu, Long Thành, tỉnh Đồng Nai; MST: 3602029555. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10009168294/A12 ngày 06/8/2014 tại Chi cục HQ Long Thành (Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hỗn hợp hydrocacbon thơm có thành phần cất từ 65% thể tích trở lên được cất ở nhiệt độ 250oC theo phương pháp ASTM D86, thành phần chính gồm xylen, ethyltoluen, propylbenzen, cumen, diethylbenzen, 1,2,4-Trimethyl benzene, 1,2,3-Trimethyl benzene, 1,3,5- Trimethyl benzene..., dạng lỏng. |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: Techsol-100. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hỗn hợp hydrocacbon thơm có thành phần cất từ 65% thể tích trở lên được cất ở nhiệt độ 250oC theo phương pháp ASTM D86, thành phần chính gồm xylen, ethyltoluen, propylbenzen, cumen, diethylbenzen, 1,2,4-Trimethyl benzene, 1,2,3-Trimethyl benzene, 1,3,5- Trimethyl benzene..., dạng lỏng. |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin. Nhà sản xuất: không rõ thông tin. |
| thuộc nhóm 2707 "Dầu và các sản phẩm khác từ chưng cất hắc ín than đá ở nhiệt độ cao; các sản phẩm tương tự có khối lượng cấu tử thơm lớn hơn cấu tử không thơm", mã số 2707.50.00 - Các hỗn hợp hydrocarbon thơm khác có thành phần cất từ 65% thể tích trở lên (kể cả hao hụt) được cất ở nhiệt độ 250oC theo phương pháp ASTM D86 tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.