| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12922/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích và công văn trao đổi nghiệp vụ của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu - chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 1925/TB-PTPLHCM ngày 22/8/2014, công văn số 1547/PTPLHCM ngày 8/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Alps Seisui 0,5 kg - BT- Nước khoáng (Mục 5 PLTK) |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Kao Việt Nam; Địa chỉ: Lô AI2, KCN Amata, Biên hòa, Đồng Nai. MST: 3600246811. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10003338694/E31 ngày 10/6/2014 đăng ký tại Chi cục HQ Biên Hòa (Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: |
| Nước đóng chai, dung tích 500ml, thành phần các ion gồm: Na = 10ppm, Ca = 1,5 ppm, K= 0,9 ppm, Mg =1,6 ppm, Ba = 9,8 ppb, Se= 0,061 ppb, Cu = 0,315 ppb. |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: Alps Seisui Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: |
| Nước đóng chai, dung tích 500ml, thành phần các ion gồm: Na = 10ppm, Ca = 1,5 ppm, K= 0,9 ppm, Mg =1,6 ppm, Ba = 9,8 ppb, Se= 0,061 ppb, Cu = 0,315 ppb. |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 22.01 "Nước, kể cả nước khoáng tự nhiên hoặc nhân tạo và nước có ga, chưa pha thêm đường hoặc chất làm ngọt khác hay hương liệu; nước đá và tuyết", phân nhóm 2201.90 "- Loại khác"; mã số 2201.90.90 "-- Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.