BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN

--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
----------------

Số: 13541/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 07 tháng 11 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2566/TB-PTPLHCM ngày 17/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 11: Chất tẩy trắng (meizinsen sp).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần Hải Việt; Đ/c: 167/10 Đường 30-4, TP. Vũng Tàu; MST: 3500387294.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10008488966/E31 ngày 30/7/2014 tại Chi cục HQCK Cảng Cát Lở (Cục Hải quan tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm giặt rửa đã được đóng gói bán lẻ, có thành phần từ chất hoạt động bề mặt không ion, hỗn hợp muối natri silicat và natri hydroxit, chất màu hữu cơ..., ở dạng lỏng.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Meijinsen SP.

Tến gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm giặt rửa đã được đóng gói bán lẻ, có thành phần từ chất hoạt động bề mặt không ion, hỗn hợp muối natri silicat và natri hydroxit, chất màu hữu cơ..., ở dạng lỏng.

Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin.

Nhà sản xuất: Aoba Kasei Co., Ltd, Japan.

thuộc nhóm 3402 “Chất hữu cơ hoạt động bề mặt (trừ xà phòng); các chế phẩm hoạt động bề mặt, các chế phẩm dùng để giặt, rửa (kể cả các chế phẩm dùng để giặt, rửa phụ trợ) và các chế phẩm làm sạch, có hoặc không chứa xà phòng, trừ các loại thuộc nhóm 3401”, phân nhóm 3402.20 - Chế phẩm đã đóng gói để bán lẻ, - - Dạng lỏng, mã số 3402.20.19 - - - Chế phẩm giặt, rửa hoặc chế phẩm làm sạch khác, kể cả các chế phẩm tẩy trắng, làm sạch hoặc tẩy nhờn tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.