| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 13542/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh HCM tại Thông báo số 2624/TB-PTPLHCM ngày 24/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Solvent Naphtha M (Solvesso 150, dung môi có lượng cấu tử thơm lớn hơn cấu tử không thơm, dùng trong ngành công nghiệp sơn, keo, mực in) 2. Đơn vị nhập khẩu/xuất khẩu: Công ty TNHH Sam Chem Quả Cầu; Đ/c: 8/1-8/3 Nguyễn Huy Tưởng, P.6, Q.Bình Thạnh, Tp.Hồ Chí Minh; MST: 0304750798. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10013695146/A11 ngày 17/09/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Nhơn Trạch (Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai). | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hỗn hợp hydrocacbon thơm có thành phần gồm n-Propylbenzene; Durene; Benzene, 2-ethyl-1,4-dimethyl-; Benzene, 1-methyl-2-propyl-; Mesitylene; Benzene, 1,4-diethyl-; m-Cymene; Hemimellitene; psi-Cumene có thành phần cất > 65% thể tích được cất ở nhiệt độ 250°C theo phương pháp ASTM D86. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Solvent Naphtha M Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hỗn hợp hydrocacbon thơm có thành phần gồm n-Propylbenzene; Durene; Benzene, 2-ethyl-1,4-dimethyl-; Benzene, 1-methyl-2-propyl-; Mesitylene; Benzene, 1,4-diethyl-; m-Cymene; Hemimellitene; psi-Cumene có thành phần cất > 65% thể tích được cất ở nhiệt độ 250°C theo phương pháp ASTM D86. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 27.07 “Dầu và các sản phẩm khác từ chưng cất hắc ín than đá ở nhiệt độ cao; các sản phẩm tương tự có khối lượng cấu tử thơm lớn hơn cấu tử không thơm”, mã số 2707.50.00 “- Các hỗn hợp hydrocarbon thơm khác có thành phần cất từ 65% thể tích trở lên (kể cả hao hụt) được cất ở nhiệt độ 250°C theo phương pháp ASTM D 86” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.