| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 146/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 01 năm 2024 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 8/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trcn cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số BRT/XNK/2023/020 ngày 20/9/2023 của Công ty TNHH BRENNTAG Việt Nam, mã số thuế: 0310474190;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: 100% Puree ổi hồng tự nhiên (ở dạng nghiền), không thêm bất kỳ phụ gia hay thành phần nào khác - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Dùng trong chế biến, sản xuất thực phẩm. Tùy vào sản phẩm cụ thể sẽ có liều dùng thích hợp theo khuyến nghị của nhà sản xuất - Hàm lượng tính trên trọng lượng: + Năng lượng: 2.9-3.5% (kcal/ 100ml) + Chất béo: 2-3% + Chất xơ: 13-14% + Protein (Nx6.25): 4-5% + Carbohydrate: 10.5-11.5% + Nước: 82-84.9% + Tro: 0.1g + Hàm lượng chất rắn không tan trong nước: ≤ 0.1g/100g + Tổng hàm lượng chất rắn: 30-31% + Các thành phần dinh dưỡng khác:
- Thông số kỹ thuật: Quy cách đóng gói: 210 kg/ phuy
+ Trạng thái/ Màu sắc: Sản phẩm này ở dạng sệt, đồng nhất, màu hồng đặc trưng + Mùi: Mùi trái cây (ổi hồng) đặc trưng - Quy trình sản xuất: Nguyên liệu đầu vào => Kiểm tra và chọn lọc quả chín => Rửa => Kiểm tra và loại quả có khuyết điểm => Nghiền thô => Nghiền mịn => Làm nóng sơ bộ (Min 55-75°C) => Ly tâm => Chuẩn hóa => Lọc => Tiệt trùng (từ 104-110°C) sau đó giữ mát (90-180 giây) => Kiểm tra => Đóng gói => Lưu trữ - Công dụng theo thiết kế: Dùng trong chế biến, sản xuất thực phẩm. Tùy vào sản phẩm cụ thể sẽ có liều dùng thích hợp theo khuyến nghị của nhà sản xuất | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
thuộc nhóm 20.07 “Mứt, thạch trái cây, mứt từ quả thuộc chi cam quýt, qua hoặc quả hạch (nuts) dạng nghiền (purée) và dạng nhão, thu được từ quá trình đun nấu, đã hoặc chưa pha thêm đường hoặc chất tạo ngọt khác.”, phân nhóm “- Loại khác:”, phân nhóm 2007.99 “- - Loại khác:”, mã số 2007.99.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.