| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 14681/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh Tp. Hải Phòng tại thông báo số 0990/TB-CNHP ngày 27/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chất chống oxy hóa Tinuvin 5060 (nguyên liệu dùng để sản xuất sơn công nghiệp), hàng mới 100%. |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH PPG Việt Nam. Địa chỉ: Đường số 5, KCN Amata, Biên Hòa, Đồng Nai, Việt Nam. MST: 3600478837. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10018052613/A12 ngày 27/10/2014 tại Chi cục HQ Quản lý hàng đầu tư gia công - Cục Hải quan Hải Phòng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: |
| Mặt hàng theo phân tích là chế phẩm chống oxy hóa, ổn định cao su và plastic dựa trên thành phần chính là hỗn hợp alkyl bezotriazol hydroxyphenyl propionate |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: TUNUVIN 5060. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm chống oxy hóa, ổn định cao su và plastic dựa trên thành phần chính là hỗn hợp alkyl bezotriazol hydroxyphenyl propionate |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: TUNUVIN 5060. Nhà sản xuất: BASF - Australia. |
| thuộc Nhóm 38.12: "Chất xúc tác lưu hóa cao su đã điều chế; các hợp chất hóa dẻo cao su hoặc plastic, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các chế phẩm chống oxy hóa và các hợp chất khác làm ổn định, cao su hoặc plastic ", mã số 3812.30.00: "- Các chế phẩm chống ô xy hóa và các hợp chất khác làm ổn định cao su hay plastic " tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.