| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 14699/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2898/TB-PTPLHCM ngày 21/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Sợi Polyester, dùng để nổi ván lạng, 100% Polyester (dài 9000m/kg, đường kính 1000 DE) |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần MDF Việt Nam - Địa chỉ: Xã An Điền, huyện Bến Cát, tỉnh Bình Dương. MST: 3700776731. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10014832226/A12 ngày 27/09/2014 đăng ký tại Chi cục HQ KCN Mỹ Phước - Cục Hải quan Bình Dương. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: |
| Sợi đơn từ filament polyester, không xoắn, không dún, độ mảnh 1100 decitex, chưa đóng gói để bán lẻ. |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: Polyester yarn |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sợi đơn từ filament polyester, không xoắn, không dún, độ mảnh 1100 decitex, chưa đóng gói để bán lẻ. |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. Nhà sản xuất: không có thông tin. |
| thuộc nhóm 54.02 "Sợi filament tổng hợp (trừ chỉ khâu), chưa đóng gói để bán lẻ, kể cả sợi monofilament tổng hợp có độ mảnh dưới 67 decitex"; phân nhóm "- Sợi khác, đơn, không xoắn hoặc xoắn không quá 50 vòng xoắn trên mét:"; mã số 5402.47.00 "--- Loại khác, từ các polyeste "tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.