BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1555/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 01 tháng 3 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu (Chi nhánh tại TP.Hồ Chí Minh) tại thông báo số 2390/TB-PTPL ngày 23/10/2015, công văn bổ sung thông tin hàng hóa ngày 21/08/2015, ngày 20/10/2015 của Công ty TNHH nhựa và cao su Kiến Phát Việt Nam, công văn số 145/PTPL-NV ngày 29/01/2016 của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

Mục 2: Cao su tờ thành hình (295R-A306-330)

Mục 3: Cao su tờ thành hình (1100-20-A306)

Mục 4: Cao su tờ thành hình (315R-A306-330)

Mục 5: Cao su tờ thành hình (1100-20-SXE2-324)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH nhựa và cao su Kiến Phát Việt Nam. Địa chỉ: Đường số 5 KCN Trảng Bàng, Tây Ninh. Mã số thuế: 3900335269

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10044173135/A12 ngày 16/06/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCN Trảng Bàng - Cục Hải quan tỉnh Tây Ninh

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hoa lốp có chiều rộng không quá 450mm, bằng cao su, dùng trong sản xuất lốp xe

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hoa lốp có chiều rộng không quá 450mm, bằng cao su, dùng trong sản xuất lốp xe thuộc nhóm 40.12 “Lốp loại bơm hơi đã qua sử dụng hoặc đắp lại, bằng cao su; lốp đặc hoặc nửa đặc, hoa lốp và lót vành, bằng cao su”, phân nhóm 4012.90 “- Loại khác”, mã số 4012.90.70 - - Lốp có thể đắp lại hoa lốp chiều rộng không quá 450 mm ” (bản tiếng Anh là Replaceable tyre treads of a width not exceeding 450 mm) tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.