BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN

-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 176/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 17 tháng 01 năm 2022

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số SCV-GDC/XDTMS02 ngày 29/11/2021 của Công ty TNHH Hải quan Shinhan Việt Nam, mã số thuế: 0108674572;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

 

Tên thương mại: Mặt nạ dưỡng da làm trắng

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mặt nạ thảo dược dưỡng da, làm trắng, giảm nếp nhăn.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Nhãn hiệu SSOVLUZE

Nhà sản xuất: Amaranth Cosmetics Co. ltd

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học:

Mặt nạ dưỡng da làm từ vải không dệt (chất liệu 100% cotton), được tẩm các chất dưỡng da (theo catalogue đính kèm), nặng 25g/ miếng, được đóng gói theo từng miếng để bán lẻ.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Mặt nạ dưỡng da:

Bước 1: Rửa sạch mặt và làm mềm da bằng nước cân bằng da

Bước 2: Mở gói mặt nạ, lấy miếng mặt nạ và mở ra.

Bước 3: Đặt miếng mặt nạ bao trùm toàn bộ mặt, trừ phần mắt và miệng

Bước 4: Sau 10-20 phút, gỡ miếng mặt nạ và mát-xa nhẹ trên mặt để dưỡng chất thẩm thấu vào da mặt.

Mặt nạ dưỡng da chứa các phức hợp có nguồn gốc thực vật, giúp cung cấp độ ẩm và làm sáng da

- Hàm lượng tính trên trọng lượng:

Water; Dioroovlene Glvcol; Niacinamide; 1 2-Hexanediol; Ervthritol; Polvalvcervl-4 Caorate; Panthenol; Carbomer; Arainine; Phellodendron Amurense Bark Extract; Coptis Japonica Root Extract; Scutellaria Baicalensis Root Extract; Chrvsanthemum Sibiricum Extract; Ethylhexylglycerin; Adenosine; Butvlene Glvcol; Glvcerin; Disodium EDTA; Pentvlene Glvcol; Zantedeschia Aethiooica Flower/Stem Extract; Propanediol; Houttuvnia Cordata Extract; Centella Asiatica Extract; Decyl qlucoside; Sodium Hvaluronate; Madecassoside; Ganoderma Lucidum (Mushroom) Stem Extract; Schizandra Chinensis Fruit Extract.

- Thông số kỹ thuật: 25g/ miếng, được đóng gói theo từng miếng để bán lẻ.

- Công dụng theo thiết kế: Làm giảm nếp nhăn, làm trắng da, dưỡng ẩm.

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:

Tên thương mại: Mặt nạ dưỡng da làm trắng

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học:

Mặt nạ dưỡng da làm từ vải không dệt (chất liệu 100% cotton), được tẩm các chất dưỡng da (theo catalogue đính kèm), nặng 25g/ miếng, được đóng gói theo từng miếng để bán lẻ.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Mặt nạ dưỡng da:

Bước 1: Rửa sạch mặt và làm mềm da bằng nước cân bằng da

Bước 2: Mở gói mặt nạ, lấy miếng mặt nạ và mở ra.

Bước 3: Đặt miếng mặt nạ bao trùm toàn bộ mặt, trừ phần mắt và miệng

Bước 4: Sau 10-20 phút, gỡ miếng mặt nạ và mát-xa nhẹ trên mặt để dưỡng chất thẩm thấu vào da mặt.

Mặt nạ dưỡng da chứa các phức hợp có nguồn gốc thực vật, giúp cung cấp độ ẩm và làm sáng da

- Hàm lượng tính trên trọng lượng:

Water; Dioroovlene Glvcol; Niacinamide; 1  2-Hexanediol; Ervthritol; Polvalvcervl-4 Caorate; Panthenol; Carbomer; Arainine; Phellodendron Amurense Bark Extract; Coptis Japonica Root Extract; Scutellaria Baicalensis Root Extract; Chrvsanthemum Sibiricum Extract; Ethylhexylglycerin; Adenosine; Butvlene Glvcol; Glvcerin; Disodium EDTA; Pentvlene Glvcol; Zantedeschia Aethiooica Flower/Stem Extract; Propanediol; Houttuvnia Cordata Extract; Centella Asiatica Extract; Decyl qlucoside; Sodium Hvaluronate; Madecassoside; Ganoderma Lucidum (Mushroom) Stem Extract; Schizandra Chinensis Fruit Extract.

- Thông số kỹ thuật: 25g/ miếng, được đóng gói theo từng miếng để bán lẻ.

- Công dụng theo thiết kế: Làm giảm nếp nhăn, làm trắng da, dưỡng ẩm.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Nhãn hiệu SSOVLUZE

Nhà sản xuất: Amaranth Cosmetics Co. ltd.

thuộc nhóm 33.07 “Các chế phẩm dùng trước, trong hoặc sau khi cạo, các chất khử mùi cơ thể, các chế phẩm dùng để tắm, chế phẩm làm rụng lông và các chế phẩm nước hoa, mỹ phẩm hoặc vệ sinh khác, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các chất khử mùi phòng đã được pha chế, có hoặc không có mùi thơm hoặc có đặc tính tẩy uế.”, phân nhóm 3307.90 “- Loại khác: ”, mã số 3307.90.90 “- - Loại khác ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.