BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1893/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 04 tháng 5 năm 2024

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số 2424/MSD02 ngày 02/4/2024 của Công ty TNHH Xuất nhập khẩu và Thương mại MisaoDream (MST: 0107611918) và hồ sơ kèm theo;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Dr.Arrivo The Horuseye

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Máy massage xung điện Dr.Arrivo The Horuseye

Ký, mã hiệu, chủng loại: The Horuseye

Nhà sản xuất: Công Ty ARTISTIC&CO. GLOBAL CO.,LTD.

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học:

+ Cấu tạo máy gồm: Vỏ máy bằng nhựa ABS, đầu điện cực được mạ vàng 24K, 2 nút bấm: khởi động và điều chỉnh mức độ, đèn led màu đỏ, khe cắm sạc.

+ Thành phần máy gồm: Máy, dây và củ sạc, đế gác máy, sách hướng dẫn sử dụng

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

+ Cơ chế hoạt động:

++ Máy vận hành bằng pin sạc.

++ Máy gồm 3 chế độ: 2 chế độ chính gồm chế độ chăm sóc hàng tuần Y và chế độ chăm sóc hàng ngày E, và chế độ bổ trợ LED màu đỏ.

Chế độ Y: chế độ tích hợp chức năng TP và Heating EMS (TP - Tapping Pulse: đồng thời xuất ra xung điện thẩm thấu, EMS, sóng trung cao tần, là xung điện với tần số 100kHz; Heating EMS - 2 dòng vi điện Electrical Muscle Stimulation với tần số 150kHz) được xuất ra từ các đầu điện cực một cách luân phiên tác động lên da gián đoạn và liên tục, cảm giác (vỗ, xoa, ấn nhẹ) giống như liệu pháp mát-xa ấn huyệt, kích thích cơ giúp cơ săn chắc.

Chế độ E: tích hợp 2 loại vi điện EMS (Electrical Muscle Stimulation - truyền ra các xung điện tác động đến các cơ để kích thích cơ, làm chuyển động các cơ, tạo độ săn chắc) tần số 125Hz và 12.5Hz xuất luân phiên từ các đầu điện cực tác động lên da gián đoạn và liên tục kích thích cơ giúp cơ săn chắc.

Chế độ đèn LED màu đỏ được sử dụng kết hợp cùng các chế độ khác, giúp tăng hiệu quả chăm sóc da.

Máy có động cơ rung có tác dụng báo hiệu. Máy sẽ rung khoảng 01 giây nhằm báo hiệu khi khởi động máy, khởi động các chế độ. Khi tắt máy, hết thời gian chăm sóc, thoát khỏi chế độ hay trong quá trình chăm sóc da, máy sẽ không rung. (Động cơ rung không tham gia vào quá trình chăm sóc da, động cơ rung chỉ có chức năng báo hiệu khởi động các chế độ).

++ Cách thức sử dụng: Tháo nữ trang, các vật bằng kim loại trên tay và khu vực cần mát-xa và làm sạch da trước khi sử dụng. Thoa gel mát-xa hoặc serum lên vùng cần mát-xa để tạo môi trường dẫn xung điện, chọn một trong những chế độ Y, chế độ E để mát-xa và điều chỉnh các cấp độ bằng nút bấm. Để các đầu cực tiếp xúc đồng thời với da, kéo máy theo hướng từ dưới lên, từ trong ra ngoài. Chế độ E có thể sử dụng mỗi ngày, mỗi lần 10 phút. Chế độ Y sử dụng 1-2 lần/tuần mỗi lần 10 phút.

- Thông số kỹ thuật:

Điện áp đầu vào: 100-240V ~ 50/60HZ 0.4A

Điện áp đầu ra: 5.0V-1.0A

Khối lượng máy: 133gram

Khối lượng bao gồm đế gác máy: 248 gram

Kích thước thân máy: (178 x 38 x 37.5) mm

- Công dụng theo thiết kế: Chăm sóc da mặt, da lão hóa, chảy xệ, cải thiện nếp nhăn, tăng lưu thông máu, giảm căng thẳng, mệt mỏi.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Dr.Arrivo The Horuseye

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Máy chăm sóc da mặt cầm tay Dr.Arrivo The Horuseye, sử dụng xung điện và đèn LED.

Theo thông tin cung cấp của doanh nghiệp đề nghị xác định trước mã số, máy có động cơ rung có tác dụng báo hiệu. Máy sẽ rung khoảng 01 giây nhằm báo hiệu khi khởi động máy, khởi động các chế độ. Khi tắt máy, hết thời gian chăm sóc, thoát khỏi chế độ hay trong quá trình chăm sóc da, máy sẽ không rung. (Động cơ rung không tham gia vào quá trình chăm sóc da, động cơ rung chi có chức năng báo hiệu khởi động các chế độ).

Ký, mã hiệu, chủng loại: The Horuseye

Nhà sản xuất: Công Ty ARTISTIC&CO. GLOBAL CO.,LTD.

thuộc nhóm 85.43Máy và thiết bị điện, có chức năng riêng, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khúc trong Chương này”, phân nhóm 8543.70 “- Máy và thiết bị khác”, mã số 8543.70.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để công ty TNHH Xuất nhập khẩu và Thương mại MisaoDream biết và thực hiện./.