BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1907/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 10 tháng 04 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/6/2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số SOL2017-12/2 ngày 28/12/2017 do Công ty TNHH Solum Vina, mã số thuế 2500562138 cung cấp và hồ sơ kèm theo;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã sốdo tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Bộ cấp nguồn của đèn LED.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng; Bộ cấp nguồn cho đèn chiếu sáng, có thể điều khiển qua hệ thống điều khiển trung tâm hoặc kết nối không dây.

Ký, mã hiệu, chủng loại: PSDV480101 A.

Nhà sản xuất: Công ty TNHH Solum Vina.

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: vỏ nhôm, dây điện, bản mạch đã gắn linh kiện.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Sử dụng điện áp xoay chiều 90V ~ 240V để biến đổi ra điện áp một chiều để điều khiển đèn LED chiếu sáng.

- Hàm lượng tính trên trọng lượng: trọng lượng 333gram/EA.

- Thông số kỹ thuật: Điện áp đầu vào: 120~277V, 50/60 Hz; Điện áp đầu ra: 230~328V, công suất 48W.

- Quy trình sản xuất: Lắp ráp các linh kiện vào bản mạch => Hàn tự động cố định linh kiện => Làm sạch và hàn bằng tay các linh kiện còn sót => Kiểm tra các thông số kỹ thuật và chức năng sản phẩm => Tách riêng các bản mạch => Lắp ráp vỏ sản phẩm và kiểm tra ngoại quan => đóng gói.

- Công dụng theo thiết kế: Tạo ra điện áp một chiều cung cấp cho đèn LED chiếu sáng, có thể điều khiển qua hệ thống điều khiển trung tâm hoặc kết nối không dây.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Bộ cấp nguồn của đèn LED.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bộ cấp nguồn cho đèn chiếu sáng, sử dụng điện áp xoay chiều 90V~240V để biến đổi ra điện áp một chiều để điều khiển đèn LED chiếu sáng, có thể điều khiển qua hệ thống điều khiển trung tâm hoặc kết nối không dây (LED Electronic Driver).

Ký, mã hiệu, chủng loại: PSDV480101 A.

Nhà sản xuất: Công ty TNHH Solum Vina.

thuộc nhóm 85.04“Máy biến điện (máy biến áp và máy biến dòng), máy biến đổi điện tĩnh (ví dụ, bộ chỉnh lưu) và cuộn cảm”, phân nhóm 8504.40“- Máy biến đổi tĩnh điện”, mã số 8504.40.90“- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Solum Vina biết và thực hiện./.