| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2016/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 4 năm 2023 |
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số DIC202301-3 ngày 20/3/2023 của Công ty TNHH DIC VINA (MST: 2300865907) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo: Thép. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: + Bước 1: Chuẩn bị sẵn hai tấm PP và một tấm Epoxy có lỗ định vị dùng để đặt miếng thép vào đó. Lót một tấm PP dưới tấm Epoxy có lỗ định vị. + Bước 2: Đặt miếng thép hình chữ nhật đặc kích thước 15*2.46*0.4mm, nam châm hình chữ nhật kích thước 14*1.96*1.2mm. Sau đó đặt miếng thép hình chữ U hướng theo chiều đã định vào lỗ định vị ở bước 1 + Bước 3: Lúc này lực từ của Tấm nam châm sẽ tập trung vào mặt trên và một cạnh viền còn lại của tấm nam châm (mặt dưới của nam châm đã bị miếng thép đặc che nên không phát sinh lực từ ra mặt dưới; ba cạnh viền của nam châm đã bị miếng thép chữ U che nên không phát sinh lực từ ra bên ngoài tại các hướng này). + Bước 4: Sau khi gắn xong, đặt tấm PP lên mặt trên tấm Epoxy đã gắn nam châm và miếng thép. Sau đó đem ép nhiệt mặt trước và mặt sau để cố định Tấm nam châm và miếng thép trên bề mặt tấm Epoxy. + Bước 5: Cắt tấm Epoxy theo khuôn hình dạng mong muốn của khay đựng bút S Pen và lắp ráp thành sản phẩm hoàn chỉnh. - Thông số kỹ thuật: Chất liệu: Thép. Dạng hình chữ U. Kích thước: (15*1.94*0.3)mm. Trọng lượng 0,0145g/cái. - Quy trình sản xuất: Từ nguyên liệu cuộn thép kích thước 90mm x 50m, qua máy cắt tạo ra kích thước 90mm x 300mm. Từ tấm thép này qua máy dập Torc-pac (kích thước cài đặt theo thông số kỹ thuật nêu trên) và thu được thành phẩm. - Công dụng theo thiết kế: + Miếng thép hình chữ U, có tác dụng nhằm cản lực từ 3 cạnh viền của nam châm, giúp tập trung lực từ ở những vị trí không bị miếng thép che khuất. + Để đảm bảo việc tập trung lực từ vào vị trí mong muốn và tạo độ mềm dẻo, hạn chế vỡ nam châm bên trong khi có va đập, trong một số trường hợp một nam châm có thể bị chắn bởi nhiều miếng thép có độ dày nhỏ xếp chồng lên nhau thay vì một miếng thép có độ dày lớn. | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 73.26 “Các sản phẩm khác bằng sắt hoặc thép”, phân nhóm “- Đã được rèn hoặc dập, nhưng chưa được gia công tiếp”, mã số 7326.19.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH DIC VINA biết và thực hiện./.