BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2332/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 02 tháng 05 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 3738/TB-KĐ2 ngày 25/12/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Chất thử xác định hàm lượng COD trong nước thang thấp, 150 test/hộp, mã 2125815, mới 100% (rr COD DIGESTION VIAL, LR HW PK/150, 1 test = 0.0031,1 hộp=0.451,50 hộp=22.5 lít TP chứa sulphuric acid 80-90%.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Vistech; Mã số thuế: 0105426966; Địa chỉ: Số 15, ngách 69B/33 Hoàng Văn Thái, phường Khương Trung, quận Thanh Xuân, TP Hà Nội.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10168488806/A11 ngày 31/10/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Hải Phòng KV2 - Cục Hải quan TP Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chất thử dùng để xác định chỉ số COD (nhu cầu oxy hóa học) trong nước. Thành phần chính là axit sulfuric, muối bạc và muối dicroma trong nước, dạng lỏng.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chất thử dùng để xác định chỉ số COD (nhu cầu oxy hóa học) trong nước. Thành phần chính là axit sulfuric, muối bạc và muối dicroma trong nước, dạng lỏng.

thuộc nhóm 38.22 “Chất thử chẩn đoán bệnh hoặc chất thử thí nghiệm có lớp bồi, chất thử chẩn đoán hoặc chất thử thí nghiệm được điều chế có hoặc không có lớp bồi, trừ loại thuộc nhóm 30.02 hoặc nhóm 30.06; các chất quy chiếu được chứng nhận”, mã số 3822.00.90 “- Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.