BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2344/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 02 tháng 5 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH*13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 06/04/ECO ngày 06/04/2018 của Chi nhánh Công ty cổ phần dược phẩm ECO (Tp.Hà Nội), mã số thuế; 0102637020-001 cung cấp; Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Thuốc tân dược Hydrocortisone Roussel 10mg

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thuốc Hydrocortisone có tác dụng chống viêm và ức chế miễn dịch dùng cho người bị suy vỏ thượng thận

Ký, mã hiệu, chủng loại: Thuốc viên

Nhà sản xuất: Sanofi Aventis và Sanofi winthrop Industrie - Pháp

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

Thuốc Hydrocortisone có tác dụng chống viêm và ức chế miễn dịch dùng cho người bị suy vỏ thượng thận, hộp chứa 1 vỉ x 25 viên nén

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Thuốc tân dược Hydrocortisone Roussel 10mg

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thuốc Hydrocortisone có tác dụng chống viêm và ức chế miễn dịch dùng cho người bị suy vỏ thượng thận

Ký, mã hiệu, chủng loại: Thuốc viên

Nhà sản xuất: Sanofi Aventis và Sanofi winthrop Industrie - Pháp

thuộc Nhóm 30.04 “Thuốc (trừ các mặt hàng thuộc nhóm 30.02, 30.05 hoặc 30.06) gồm các sản phẩm đã hoặc chưa pha trộn dùng cho phòng bệnh hoặc chữa bệnh, đã được đóng gói theo liều lượng (kể cả các sản phẩm thuộc loại dùng để hấp thụ qua da) hoặc làm thành dạng nhất định hoặc đóng gói để bán lẻ”, phân nhóm “- Loại khác, chứa hormon hoặc các sản phẩm khác của nhóm 29.37”, phân nhóm “ - - Chứa hormon tuyến thượng thận, các dẫn xuất hoặc cấu trúc tương tự của chúng”, mã số 3004.32.90 “- - - Loại khác ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Chi nhánh Công ty cổ phần dược phẩm ECO (Tp.Hà Nội) biết và thực hiện./.