BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2979/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 29 tháng 5 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/6/2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số SEV02042018 ngày 02/4/2018 do Công ty TNHH Samsung Electronics Việt Nam, mã số thuế 2300325764 cung cấp và hồ sơ kèm theo;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Bộ xử lý Main Card (Main Card).

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bộ xử lý Main Card.

Ký, mã hiệu, chủng loại: LMD (Main) SLS-BB1110MKEX.

Nhà sản xuất: Công ty TNHH Samsung Electronics Việt Nam.

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Vỏ kim loại, bản mạch bằng nhựa, tấm chắn sóng kim loại, bản mạch điện tử.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Main board nhận tín hiệu từ server qua Backhaul (có thể đầu vào là cáp Lan hoặc cáp quang). Main board phân tích dữ liệu nhận được sau đó truyền tín hiệu đến channel card và ngược lại Main board sau khi nhận phản hồi từ channel card sẽ tiến hành phân tích dữ liệu rồi phản hồi về server.

- Thông số kỹ thuật: Size: 400.0 * 380.0 * 42.0 mm.

- Công dụng theo thiết kế: Mạch chính điều khiển tín hiệu của sản phẩm RDU.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Bộ xử lý Main Card (Main Card).

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bộ xử lý Main Card, là bộ phận Mạch chính điều khiển tín hiệu của khối xử lý tín hiệu số RDU.

Ký, mã hiệu, chủng loại: LMD (Main) SLS-BB1110MKEX.

Nhà sản xuất: Công ty TNHH Samsung Electronics Việt Nam.

thuộc nhóm 85.17 “Bộ điện thoại, kể cả điện thoại cho mạng di động tế bào hoặc mạng không dây khác; thiết bị khác để truyền hoặc nhận tiếng, hình ảnh hoặc dữ liệu khác, kể cả các thiết bị viễn thông nối mạng hữu tuyến hoặc không dây (như loại sử dụng trong mạng nội bộ hoặc mạng diện rộng), trừ loại thiết bị truyền hoặc thu của nhóm 84.43, 85.25, 85.27 hoặc 85.28”, phân nhóm 8517.70 “- Bộ phận”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 8517.70.92 “- - - Dùng cho điện báo hoặc điện thoại truyền dẫn dưới dạng sóng vô tuyến” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Samsung Electronics Việt Nam biết và thực hiện./.