BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3066/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 25 tháng 3 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh Đà Nẵng tại thông báo số 29/TB-PTPL ngày 14/02/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Zircon flour (ZrO2  65% and Side  44 micron met and <75 micron met; Bột Zircon).

2. Đơn vị nhập khẩu/xuất khẩu: Công ty TNHH MTV Khoáng sản Thừa Thiên Huế; 53 Nguyễn Gia Thiều, TP. Huế; MST: 3300100963.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 1/XKD01 ngày 10/01/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan cảng Thuận An - Cục Hải quan tỉnh Thừa Thiên Huế.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bột zircon siêu mịn, hàm lượng ZrO2: 64,37%, kích thước hạt <75 m

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Zircon flour.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bột zircon siêu mịn, hàm lượng ZrO2: 64,37%, kích thước hạt <75 m

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin

Nhà sản xuất: không có thông tin

thuộc nhóm 26.15 "Quặng niobi, tantali, vanadi hay zircon và tinh quặng của các loại quặng đó", phân nhóm"- Quặng zircon và tinh quặng zircon", phân nhóm "- - Tinh quặng", mã số 2615.10.00 "- - - Bột zircon siêu mịn cỡ hạt nhỏ hơn 75 m (micromet)" tại Biểu thuế xuất khẩu.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.