| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3314/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 04 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích và công văn trao đổi nghiệp vụ của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP.Hồ Chí Minh tại Thông báo số 2937/TB- PTPLHCM ngày 26/11/2014, công văn số 141/PTPLCNHCM-NV ngày 30/03/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: C002: Chất tẩy rửa (Green-3200). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Can Sports Việt Nam; Địa chỉ: Thuận Hòa, Truông Mít, Dương Minh Châu, Tây Ninh; MST: 3900963009. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 93/NSX01 ngày 13/01/2014 đăng ký tại: Chi cục HQ KCN Trảng Bàng (Cục HQ Tây Ninh). | ||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: - Chế phẩm từ Ether polydimethylsiloxane trong môi trường nước, dạng lỏng. Sức căng bề mặt của dung dịch 0,5% trong nước=31.8dyne/cm. - Công dụng : làm sạch khuôn sản xuất đế giày và ngăn ngừa sự dính vào khuôn. (Theo công văn số 141/PTPLCNHCM-NV ngày 30/03/2015 mặt hàng NK có công dụng là Chất tách khuôn). | ||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 34.03 "Các chế phẩm bôi trơn (kể cả các chế phẩm dầu cắt, các chế phẩm dùng cho việc tháo bu lông hoặc đai ốc, các chế phẩm chống gỉ hoặc chống mài mòn và các chế phẩm dùng cho việc tách khuôn đúc, có thành phần cơ bản là dầu bôi trơn) và các chế phẩm dùng để xử lý bằng dầu hoặc mỡ cho các vật liệu dệt, da thuộc, da lông hoặc các vật liệu khác, nhưng trừ các chế phẩm có thành phần cơ bản chứa 70% trở lên tính theo trọng lượng là dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ hoặc các loại dầu thu được từ khoáng bi-tum phân nhóm 3403.99" - - Loại khác"; phân nhóm 3 gạch " - - - Dạng lỏng" mã số 3403.99.12 " - - - - Chế phẩm khác chứa dầu silicon " tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.