BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3454/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 17 tháng 4 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK- Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 553/TB-PTPLHCM ngày 20/03/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Màng nhựa Polyester film 12mic x 1115mm x 24000m chưa in hình, chữ (Mục 9).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Huhtamaki (Việt Nam); Địa chỉ: 22 đường số 8, KCN VSIP, Thuận An, Bình Dương; Mã số thuế: 3700495434.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10021036444/A12 ngày 20/11/2014 tại Chi cục Hải quan KCN Việt Nam- Singapore, Cục Hải quan Bình Dương.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Màng nhựa từ Poly(etylen terephtalat), không xốp, chưa in hình in chữ, chưa được gia cố hoặc bổ trợ với vật liệu khác, dày 12 micromet.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: PR0120-IR 12mic x 1115mm x 24000m.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Màng nhựa từ Poly(etylen terephtalat), không xốp, chưa in hình in chữ, chưa được gia cố hoặc bổ trợ với vật liệu khác, dày 12 micromet.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin

Nhà sản xuất: Không có thông tin

thuộc nhóm 39.20 " Tấm, phiến, màng, lá và dải khác, bằng plastic không xốp và chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với các vật liệu khác", phân nhóm"- Từ polycarbonat, nhựa alkyt, este polyallyl hoặc polyeste khác", mã số 3920.62.00 "- - Từ poly (etylen terephtalat) " tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.