| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3464/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 17 tháng 4 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK-chi nhánh tại TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 546/TB-PTPLHCM ngày 19/03/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mứt sô cô la hạt dẻ Duo Penotti- Duo Penotti Original Chocolate Hazelnut spread. Mới 100%. (1 carton = 12pcs x 350g) (Mục 2). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Cơ hội và Thách thức; Địa chỉ: 60/26 đường Yên Thế, phường 2, quận Tân Bình, TP Hồ Chí Minh; Mã số thuế: 0305596612. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10026296443/A11 ngày 07/01/2015 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Sài Gòn KVIII- Cục Hải quan TP Hồ Chí Minh. | ||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thực phẩm, thành phần gồm: Cacao ~ 5%; Đường Sachrose & Lactose ~ 36.2%; Protein ~ 5.87%, Béo ~ 35%, chất nhũ hóa, hương liệu..dạng sệt- Đóng gói 350 gam/hộp. | ||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 18.06 "Sô cô la và các chế phẩm thực phẩm khác có chứa ca cao", phân nhóm 1806.90"- Loại khác", mã số 1806.90.90" - - Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.