| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3903/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 7 năm 2023 |
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Hồ sơ đề nghị xác định trước mã số 202303-01/BMS ngày 02/06/2023 của Công Ty TNHH BM Screen Vina, Mã số thuế: 2500565072;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Thông tin mô tả hàng hóa do doanh nghiệp cung cấp: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Polyethylene Terephthalate 99%; Titanium dioxide <0.5%, Catalysts and additives <0.5%. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Cuộn vải sẽ được tời ra và đưa thẳng vào máy căng lưới đã để sẵn 4 khung in theo vị trí nhất định để dùng làm lưới căng khuôn in màn hình điện thoại. - Thông số kỹ thuật: Định lượng sợi từ 31-180 sợi/cm, 0.3636g/m2, chiều rộng 145 cm, chiều dài 60m, màu trắng ,chịu nhiệt độ cao từ 250-260 độ C. - Quy trình sản xuất: Nguyên vật liệu → Tách kéo sợi → Cuộn sợi → Dệt → Tẩy sạch → Tráng phủ Titanium dioxide → Xử lý nhiệt → Sản phẩm - Công dụng theo thiết kế: Vải dùng làm lưới căng khuôn in màn hình điện thoại | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 59.11 “Các sản phẩm và mặt hàng dệt, phục vụ cho mục đích kỹ thuật, đã nêu tại Chú giải 7 của Chương này.”, mã số 5911.20.00 “- Vài dùng để rây sàng (bolting cloth), đã hoặc chưa hoàn thiện” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công Ty TNHH BM Screen Vina biết và thực hiện./.