| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4167/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 6 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra, chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại Thông báo số 594/TB-KĐ1 ngày 07/12/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: SENSE HOT - VANILLYL BUTYL ETHER - Dẫn xuất Ether của vanillyl butyl - chất làm nóng dùng trong sản xuất mỹ phẩm, (5kg/pail). Hàng mới 100% 2. Đơn vị xuất khẩu/ nhập khẩu: Công ty TNHH DKSH Việt Nam Địa chỉ: Số 23, Đại lộ Độc Lập, KCN Việt Nam- Singapore, phường Bình Hòa, TX. Thuận An, tỉnh Bình Dương MST: 3700303206 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10219253974/A41 ngày 29/08/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Sân bay quốc tế Nội Bài - Cục Hải quan TP.Hà Nội |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vanillyl butyl ether (hay 4-(butoxymethyl)-2-methoxyphenol). |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vanillyl butyl ether (hay 4-(butoxymethyl)-2-methoxyphenol) thuộc nhóm 29.09 “Ete, rượu-ete, phenol-ete, phenol-rượu-ete, peroxit rượu, peroxit ete, peroxit xeton, (đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học), và các dẫn xuất halogen hóa, sulphonat hóa, nitro hóa hoặc nitroso hóa của các chất trên.”, mã số 2909.50.00 “- Phenol-ete, phenol-rượu-ete và các dẫn xuất halogen hóa, sulphonat hóa, nitro hóa hoặc nitroso hóa của chúng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.