BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 449/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 21 tháng 01 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, đơn đề nghị số 02/PG-CV ngày 19/11/2018 của Công ty TNHH Parisian Group, mã số thuế 0314143030 cung cấp; Công văn số 01/KĐHQ-NV (NB) ngày 02/01/2019 của Cục Kiểm định Hải quan;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Vàng lá thực phẩm.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vàng lá thực phẩm.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Phụ gia thực phẩm mã E175.

Nhà sản xuất: Hori Metal Leaf & Powder Co., Ltd.

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Vàng lá (phụ gia thực phẩm) - Au (96,1%), Ag (3.89%); Kích thước 109mm x 109mm.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Dùng để ăn trực tiếp, bày trí trên các món ăn như bánh, kem,...

- Hàm lượng tính trên trọng lượng: Một miếng vàng có trọng lượng 0.024g. Hàm lượng vàng: 0.023064g; Hàm lượng bạc: 0.0009336g.

- Thông số kỹ thuật:

Chỉ số màu quốc tế

77480

Tên hóa học

Vàng

Công thức hóa học

Au

Nguyên tử khối

197,0

Hàm lượng hợp kim

Vàng (96,1%)

Bạc (3,89%)

Miêu tả

Miếng vàng nhỏ

- Quy trình sản xuất: Vàng trải qua một quá trình cơ khí độc quyền, được ép thành những miếng vàng chỉ mỏng 0.04 micromet. Không có bất kỳ quá trình hóa học liên quan nào được áp dụng tới.

- Công dụng theo thiết kế: Vàng lá được sử dụng kết hợp với bánh ngọt, sô cô la hoặc các món ăn khác để cho ra các sản phẩm thẩm mỹ, đẹp mắt.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Vàng lá thực phẩm.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vàng lá, phụ gia thực phẩm, được sử dụng kết hợp với bánh ngọt, socola hoặc các món ăn khác để cho ra các sản phẩm thẩm mỹ, đẹp mắt.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Phụ gia thực phẩm mã E175.

Nhà sản xuất: Hori Metal Leaf & Powder Co., Ltd.

thuộc nhóm 71.08 “Vàng (kể cả vàng mạ bạch kim) chưa gia công hoặc ở dạng bán thành phẩm, hoặc ở dạng bột”, phân nhóm “ - Không phải dạng tiền tệ”, mã số 7108.13.00 - - Dạng bán thành phẩm khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Parisian Group biết và thực hiện./.