BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 471/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 18 tháng 01 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại Thông báo số 1471/TB-PTPL ngày 07/12/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Phụ gia thực phẩm: Ethyl Maltol, chức năng điều vị, ổn định; TTHH: (mục 3 phụ lục tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Công nghệ Phẩm Ba Đình;

Địa chỉ: 39 Phó Đức Chính, Trúc Bạch, Ba Đình, Hà Nội;

MST: 0101072018

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10063454565/A11 ngày 17/11/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cốc Nam - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Ethyl maltol, phụ gia thực phẩm, đóng gói 1kg/hộp

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Ethyl maltol, phụ gia thực phẩm, đóng gói 1kg/hộp

thuộc nhóm 29.32 “Hợp chất dị vòng chỉ chứa (các) dị tố oxy” phân nhóm 1 gạch “- Loại khác”, phân nhóm 2 gạch 2932.99 - - Loại khác”, mã số 2932.99.90 - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.