BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4800/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 11 tháng 10 năm 2021

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15 tháng 02 năm 2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số SOL2021-03/05 ngày 19/7/2021 của Công ty TNHH Solum Vina (MST: 2500562138) và hồ sơ kèm theo; ý kiến của Cục Kiểm định Hải quan tại công văn số 668/KĐHQ-NV(NB) ngày 29/9/2021;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

 

Tên thương mại: Module điều khiển tín hiệu chiếu sáng của đèn LED.

 

 

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Module điều khiển tín hiệu chiếu sáng của đèn LED.

 

 

Ký, mã hiệu, chủng loại: LMU22BWN00_KGN.

Nhà sản xuất: Công ty TNHH Solum Vina.

 

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

Hàng hóa theo mô tả của đơn vị đề nghị xác định trước mã số:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Bản mạch điện tử

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Điều khiển đèn LED bằng wifi, bluetooth và điều khiển từ xa.

- Thông số kỹ thuật: Điện áp đầu vào 12VDC; trọng lượng 16,5gram (gross), kích thước (70x50x1,6)mm.

- Công dụng theo thiết kế: Hoạt động ổn định. Module được lắp với đèn LED thông qua bộ cấp nguồn bằng dây điện. Sau đó module này được kết nối với remote control hoặc thiết bị thông minh thông qua chương trình đã lập trình sẵn. Trên bề mặt module có một công tắc có tác dụng để kết nối và ngắt kết nối với bộ điều khiển từ xa. Chức năng “điều khiển đèn LED bằng wifi, bluetooth và điều khiển từ xa” là của thiết bị điều khiển hoặc thiết bị thông minh. Người sử dụng không thể thao tác trực tiếp điều khiển đèn LED trên module này được. Cơ chế hoạt động bằng cách nhận tín hiệu điều khiển thông qua ứng dụng trên di động (smartthing), hoặc điều khiển từ xa không dây, thích hợp dùng cho trong nhà như phòng ngủ..., cảm biến có thể thay đổi nhiều chức năng khác nhau (đọc sách, thư giãn, điều chỉnh độ sáng, màu sắc, bật/tắt...).

3. Kết quả xác định trước mã số:

 

Tên thương mại: Module điều khiển tín hiệu chiếu sáng của đèn LED.

 

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Module điều khiển sử dụng cho điện áp dưới 1000V, dùng để nhận lệnh điều khiển từ thiết bị từ xa (remote control, thiết bị điều khiển thông minh như: smartphone...) qua wifi/bluetooth và thực hiện điều khiển tín hiệu chiếu sáng của đèn LED (điều khiển cường độ ánh sáng, màu sắc, bật/tắt đèn LED). Module có 01 công tắc dùng để kết nối/ngắt kết nối với thiết bị từ xa. Các thao tác điều khiển đèn LED được người sử dụng thực hiện trên thiết bị từ xa (module này không có các nút bấm thực hiện điều khiển).

Ký, mã hiệu, chủng loại: LMU22BWN00_KGN.

Nhà sản xuất: Công ty TNHH Solum Vina.

thuộc nhóm 85.37 “Bảng, panel, giá đỡ, bàn, tủ và các loại hộp và đế khác, được lắp với hai hay nhiều thiết bị thuộc nhóm 85.35 hoặc 85.36, dùng để điều khiển hoặc phân phối điện, kể cả các loại trên có lắp các dụng cụ hay thiết bị thuộc Chương 90, và các thiết bị điều khiển số, trừ các thiết bị chuyển mạch thuộc nhóm 85.17”, phân nhóm 8537.10 “- Dùng cho điện áp không quá 1.000 V”, phân nhóm “- - Bảng chuyển mạch và bảng điều khiển (control panel)”, mã số 8537.10.19 - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Solum Vina biết và thực hiện./.