| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4903/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 18 tháng 11 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2015 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/ 2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 13.2022/ĐK-HQ ngày 27/10/2022 của Công ty TNHH SCHIPPERS Việt Nam, mã số thuế: 0110109313;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| |||||||||||||||||||||||||||||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:
- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: MS TopFoam Animal được sử dụng để tắm cho nái, lợn con, dê, cừu, ngựa, gia súc và các động vật khác. Sản phẩm tạo bọt mạnh và mùi thơm khi phủ lên động vật. Trước khi vật nuôi được đưa đến chuồng đẻ, việc quan trọng là phải làm sạch và sát trùng ô chuồng. Tắm cho vật nuôi bằng dầu gội trước khi vào ô chuồng sẽ giúp giảm mật độ của vi khuẩn. Cách thức sử dụng: MS TopFoam Animal được sử dụng để tắm cho nái, lợn con, dê, cừu, ngựa, gia súc và các động vật khác. Sản phẩm tạo bọt mạnh và mùi thơm khi phủ lên động vật. - Thông số kỹ thuật: Dạng lỏng, can 10kg. - Quy trình sản xuất: a. Đổ đầy bể 1 với lượng nước đã khử khoáng theo quy định trong bảng tính sản xuất bằng cách sử dụng máy bơm chuyên dụng. b. Thêm Sodium laurylsulphate phù hợp với dữ liệu sản xuất vào Bể. c. Thêm onopropylene glycol phù hợp với dữ liệu sản xuất vào Bể. d. Thêm Oleylamide ethoxylate phù hợp với dữ liệu sản xuất vào Bể. e. Thêm Chloroxylenol phù hợp với dữ liệu sản xuất vào Bể. f. Thêm 2-bromo-2-nitropropane-1,3-diol phù hợp với dữ liệu sản xuất vào Bể. g. Thêm Polyethylene glycol phù hợp với dữ liệu sản xuất vào Bể. h. Thêm phụ gia phù hợp với dữ liệu sản xuất vào Bể và khuấy hỗn hợp trong 1 giờ ở nhiệt độ 30 ± 5 oc. i. Lấy mẫu từ hỗn hợp trong Bể 1 và phân tích theo báo cáo thử nghiệm. Sản phẩm phải tuân thủ các thông số kỹ thuật. j. Vận chuyển lô đã được phê duyệt đến dây chuyền chiết rót. k. Rót sản phẩm đã sẵn sàng vào các gói quy định phù hợp với dữ liệu sản xuất. - Công dụng theo thiết kế: MS TopFoam Animal được sử dụng để tắm cho nái, lợn con, dê, cừu, ngựa, gia súc và các động vật khác. Sản phẩm tạo bọt mạnh và mùi thơm khi phủ lên động vật. Trước khi vật nuôi được đưa đến chuồng đẻ, việc quan trọng là phải làm sạch và sát trùng ô chuồng. Tắm cho vật nuôi bằng dầu gội trước khi vào ô chuồng sẽ giúp giảm mật độ của vi khuẩn | |||||||||||||||||||||||||||||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
thuộc nhóm 33.07 “Các chế phẩm dùng trước, trong hoặc sau khi cạo, các chất khử mùi cơ thể, các chế phẩm dùng để tắm, chế phẩm làm rụng lông và các chế phẩm nước hoa, mỹ phẩm hoặc vệ sinh khác, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các chất khử mùi phòng đã được pha chế, có hoặc không có mùi thơm hoặc có đặc tính tẩy uế.”, phân nhóm 3307.90 “- Loại khác:”, mã số 3307.90.10 “- - Chế phẩm vệ sinh động vật” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.