| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 493/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 16 tháng 02 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2015 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra, giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính về việc sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa XK, NK Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị xác định trước mã số số 01/2021-SFT ngày 08/9/2021 của Công ty cổ phần Dược phẩm Safatis; mã số thuế: 0107920955 cung cấp; công văn số 72/KĐHQ-NV ngày 24/11/20201 và số công văn số 893/KĐHQ-NV ngày 10/12/20201 của Cục Kiểm định Hải quan;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1 | . Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | ||
|
| Tên thương mại: Ritex Kinder Wunsch | ||
|
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Gel bôi trơn hỗ trợ thụ thai Ritex Kinder Wunsch | ||
|
| Ký, mã hiệu: Gel bôi trơn | Nhà sản xuất: Ritex-CHLB Đức | |
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: 100% polydimethylsiloxane (dimeticone) - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Dùng để bơm vào âm đạo trước khi quan hệ tình dục để thụ thai một cách tự nhiên - Hàm lượng tính trên trọng lượng: 100% polydimethylsiloxane (dimeticone) - Thông số kỹ thuật: 01 tuýp dài 9 cm, chứa 4ml dung dịch dimeticone dạng gel - Công dụng theo thiết kế: Tuýp chứa 4ml dimeticone giúp bơm dung dịch vào sâu trong âm đạo. | |||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: | |||
| Tên thương mại: Ritex Kinder Wunsch | |||
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Gel bôi trơn hỗ trợ thụ thai Ritex Kinder Wunsch | |||
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Gel bôi trơn | Nhà sản xuất: Ritex-CHLB Đức | ||
| thuộc nhóm 3304 “Mỹ phẩm hoặc các chế phẩm để trang điểm và các chế phẩm dưỡng da (trừ dược phẩm), kể cả các chế phẩm chống nắng hoặc bắt nắng; các chế phẩm dùng cho móng tay hoặc móng chân”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 3304.99 “- - Loại khác”, mã số 3304.99.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | |||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty cổ phần Dược phẩm Safatis biết và thực hiện./.