| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5051/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 07 năm 2017 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra, giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT- BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại thông báo số 765/TB-KĐHQ ngày 17/7/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Màng bao gói sản phẩm kem que bằng nhựa OPP và PP, đã được in hình, in chữ nhãn hiệu Sp: Hoa Việt, dạng cuộn, khổ rộng 20cm (+-0,5cm), 12Kg/cuộn. Mới 100% do Cty TNHH in ấn vi tính Quả Táo Vàng sản xuất. (Mục 1) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần XNK-TM và chế biến thực phẩm Minh Hoa. Địa chỉ: số 386 Nguyễn Văn Linh, P.Sài Đồng, Q.Long Biên, Hà Nội. Mã số thuế: 0102136472 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10146362296/A11 ngày 17/06/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Hữu Nghị (Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn). | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Màng bao gói sản phẩm kem que đi từ polypropylene, một mặt đã được in màu, in hình, có đầy đủ hình ảnh và nội dung thông tin của sản phẩm kem que “Kem Vani Sôcôla Vỏ giòn” (thương hiệu, thành phần, hướng dẫn sử dụng, điều kiện bảo quản, địa chỉ nhà sản xuất,...). | |
| 5. Kết quả phân loại:
| |
| thuộc nhóm 49.11 “Các ấn phẩm in khác, kể cả tranh và ảnh in”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 4911.99 “ - - Loại khác, mã số 4911.99.90 “ - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.