| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 575/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 16 tháng 01 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 12/TB-PTPL ngày 06/01/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Giấy tạo lớp sóng White Top Liner IK Bluish White 004, định lượng 140GSM. KT: W(1100, 1250, 1350, 1450, 1550, 1650, 1750mm) D=125cm, C=3in, dạng cuộn, chưa gia công tráng phủ. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần XNK Thủ công mỹ nghệ; Địa chỉ: 2A Phạm Sư Mạnh, Hoàn Kiếm, Hà Nội; Mã số thuế: 0100107356 3. Số, ngày tờ khai hải quan: Tờ khai số 19528/NKD01 ngày 12/12/2013 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng Đình Vũ - Cục Hải quan Tp. Hải Phòng. | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Giấy kraft, chưa tráng phủ, chưa thấm tẩm, chưa nhuộm màu hay in trang trí bề mặt, có lớp mặt làm bằng bột tẩy trắng, lớp đế làm từ bột chưa tẩy trắng, độ chịu bục 378 kPa, định lượng 143 g/m2, dạng cuộn khổ lớn hơn 770mm, mục đích chính dùng để sản xuất bao bì. | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 48.04 Giấy và bìa kraft không tráng, ở dạng cuộn hoặc tờ, trừ loại thuộc nhóm 48.02 hoặc 48.03; phân nhóm - Giấy và bìa kraft khác có định lượng từ 150 g/m2 trở xuống; phân nhóm 4804.39 - - Loại khác; mã số 4804.39.90 - - - Loại khác, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.