BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 584/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 16 tháng 01 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại Thông báo số 49/TB-PTPL ngày 9.1.2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thép cơ khí chế tạo, hợp kim, dạng thanh tròn cán nóng S45C-B, Dia. 16x6000mm, hàm lượng Boron >=0.0008%.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty CP thương mại Citicom.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 1073/NKD01 ngày 22.12.2013 tại Chi cục HQ ga ĐSQT Đồng Đăng, Cục Hải quan Lạng Sơn.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Thép hợp kim, hàm lượng Bo ≈ 0,00088% tính theo trọng lượng, dạng thanh, đường kính 16mm, cán nóng, chưa được tráng phủ mạ hoặc sơn.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Hot Rolled steel round bar for mechanical and structural use as per JIS G4051 S45C-B.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép hợp kim, hàm lượng Bo ≈ 0,00088% tính theo trọng lượng, dạng thanh, đường kính 16mm, cán nóng, chưa được tráng phủ mạ hoặc sơn.

Ký, mã hiệu, chủng loại: JIS G4051 S45C-B

Nhà sản xuất: Liuzhou Iron and Steel Co., Ltd. China

thuộc nhóm 7228, phân nhóm 7228.30 - Dạng thanh và que khác, không gia công quá mức cán nóng, kéo nóng, kéo nóng hoặc ép đùn, mã số 7228.30.10 - Mặt cắt ngang hình tròn tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và mã số 9811.00.00 tại Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ban hành./.