| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 6201/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 12 năm 2023 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số XNK/HSEVN/230821 ngày 21/8/2023 của Công ty TNHH Haengsung Electronics Việt Nam (MST: 0201635899) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | |||
|
| Tên thương mại: Terminal. | ||
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Terminal - Đầu nối dây điện (dưới 1000V, dưới 16A) | |||
| Ký, mã hiệu, chủng loại: SFO-61T-250A. | Nhà sản xuất: JST | ||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng do doanh nghiệp cung cấp như sau: - Thành phần, cấu tạo: Dạng đầu nối, chất liệu bằng đồng mạ thiếc. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Phần barrel (ôm chặt lõi dây điện thông qua công đoạn dập) tiếp xúc trực tiếp với lõi dây để dẫn điện, dùng để dẫn điện (chủ yếu tiếp mass) cho các máy hút ẩm, máy giặt, máy hút bụi, tivi... có cường độ dòng điện dưới 16A. Đầu nối này một đầu dùng để kết nối với dây điện và một đầu dùng để kết nối với đầu nối khác đã gắn dây điện. Dùng để kết nối dẫn điện cho hai đoạn dây điện. - Thông số kỹ thuật: kích thước (16,1 x 8 x 0,45)mm, điện áp dưới 1000V, cường độ dòng điện dưới 16A. - Công dụng theo thiết kế: Dùng để nối dây điện để dẫn điện. | |||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: | |||
| Tên thương mại: Terminal. | |||
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Terminal - Đầu nối dây điện, sử dụng điện áp dưới 1000V và dòng điện dưới 16A. | |||
| Ký, mã hiệu, chủng loại: SFO-61T-25QA. | Nhà sản xuất: JST | ||
| thuộc nhóm 85.36 “Thiết bị điện để đóng ngắt mạch hoặc bảo vệ mạch điện, hoặc dùng để đấu nối hoặc lắp trong mạch điện (ví dụ, cầu dao, rơ le, công tắc, chi tiết đóng ngắt mạch, cầu chì, bộ triệt xung điện, phích cắm, ổ cắm, đui đèn và các đầu nối khác, hộp đấu nối), dùng cho điện áp không quá 1.000V; đầu nối dùng cho sợi quang, bó sợi quang hoặc cáp quang”, phân nhóm 8536.90 “- Thiết bị khác”, phân nhóm “- - Đầu nối và các bộ phận dùng để nối cho dây dẫn và cáp; đầu dò tiếp xúc dùng cho tấm wafer”, mã số 8536.90.12 “- - - Dòng điện dưới 16 A” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | |||
|
|
|
|
|
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Haengsung Electronics Việt Nam biết và thực hiện./.