| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 709/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 20 tháng 01 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 053/TB-CNHP ngày 11/12/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Polymethane Polyphenyl Isocynate dạng nguyên sinh dùng trong sản xuất tôn cách nhiệt. Hàng mới 100%. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Thương mại và sản xuất Đoàn Minh. Địa chỉ: Thôn Miếu Nha, xã Tây Mỗ, Từ Liêm, Hà Nội. Mã số thuế: 0101437773 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 17758/NKD01 ngày 19/11/2013 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Đình Vũ - Cục Hải quan thành phố Hải Phòng | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Poly(methylene(polyphenyl isocynate)) nguyên sinh, dạng lỏng. Chất lỏng màu nâu đóng trong phuy 250 kg/1phuy. | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 39.09 "Nhựa amino, nhựa phenolic và polyurethan, dạng nguyên sinh", phân nhóm 3909.30 "- Nhựa amino khác", mã số 3909.30.99 "--- Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.