BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7610/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 09 tháng 08 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1379/TB-PTPL ngày 26/7/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Chất phụ gia dùng cho sản phẩm dầu phủ Acacia5 (WB Oil Acacia5 <2014> Additive Hardener) (mục 1 - tờ khai Hải quan)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Lâm Sản Nam Định

Địa chỉ: Lô C1, đường D2, KCN Hòa Xá, TP. Nam Định.

Mã số thuế: 0600160460

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10091860020/A12 ngày 24/06/2016 tại Chi cục Hải quan Nam Định- Cục Hải quan TP. Thanh Hóa

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Trimethylolpropane tris (2-methyl-1-aziridinepropionate)

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Trimethylolpropane tris (2-methyl-1-aziridinepropionate)

thuộc nhóm 29.33 “Hợp chất dị vòng chỉ chứa (các) dị tố ni tơ.”, phân nhóm “- Loại khác:”, phân nhóm 2933.99 “- - Loại khác”, mã số 2933.99.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.