BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7827/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 18 tháng 12 năm 2013

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 3615/TB-PTPLHCM-13 ngày 14/11/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Hương Vanilla - Chế phẩm hương liệu dùng trong chế biến cà phê (Vanilla Flavor 059200 AGEP0551).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần Vinacafe Biên Hòa; địa chỉ: KCN Biên Hòa 1, thành phố Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai; mã số thuế: 3600261626.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 12317/NKD05 ngày 28/10/2013 tại Chi cục Hải quan Biên Hòa - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Chế phẩm hương liệu dùng trong thực phẩm, dạng bột trắng, thành phần gồm các chất hương (Ethyl Vanillin, Triacetin; 2-Ethoxyethyl acetate; 1-Methoxy-2 propyl acetate; Linalyl acetate) ~ 0,47% và đường maltodextrin.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Vanilla flavor 059200 AGEP0551

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng:

Hương vanillin - Chế phẩm hương liệu dùng trong thực phẩm, thành phần gồm các chất hương (Ethyl Vanillin, Triacetin; 2-Ethoxyethyl acetate; 1-Methoxy-2 propyl acetate; Linalyl acetate)~0,47% và đường maltodextrin.

Ký, mã hiệu, chủng loại: 059200 AGEP0551

Nhà sản xuất: PT Firmenich Indonesia - Inđônêsia

thuộc nhóm 21.06 "Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác", phân nhóm 2106.90 “- Loại khác","- - Loại khác", mã số 2106.90.98 "- - - Các chế phẩm hương liệu khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.