BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 8140/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 27 tháng 12 năm 2013

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1486/TB-PTPL ngày 18/12/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK,Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Hóa chất công nghiệp: Lithopone B301 "G Brand"- sử dụng làm chất độn trong công nghiệp sản xuất sơn.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH thương mại vật tư khoa học kỹ thuật;

Địa chỉ: 12 Hàng Đường - Hoàn Kiếm - Hà Nội;

Mã số thuế: 0100236496.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: Tờ khai số 1805/NKD01 ngày 29/11/2013 đăng ký tại Chi cục Hải quan ga ĐSQT Yên Viên, Cục Hải quan Tp. Hà Nội.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Chế phẩm màu Litopon

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Lithopone B301 "G” Brand.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm màu litopon

Ký, mã hiệu, chủng loại: B301 "G” Brand

Nhà sản xuất: L.G.Z Co., Ltd.

Địa chỉ: Ρ.O. box 3444, Road Town, Tortala, Bristish Virgin Islands.

thuộc nhóm 32.06 "Chất màu khác; các chế phẩm như đã ghi trong Chú giải 3 của Chương này, trừ các loại thuộc nhóm 32.03, 32.04 hoặc 32.05; các sản phẩm vô cơ được dùng như chất phát quang, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học"; phân nhóm 3206.42- - Litopon và các thuốc màu khác và các chế phẩm từ kẽm sulphua; mã số 3206.42.10 - - - Các chế phẩm, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.