| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 860/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 01 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo số 2367/TB-PTPL ngày 22/10/2015 của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu- Chi nhánh TP.HCM và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: MCF18#& Thuốc màu (Mục 3 tờ khai hải quan). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Mắt kính Việt; Địa chỉ: Lô Q-9A, đường số 6, KCN Long Hậu MR, Cần Giuộc, Long An; Mã số thuế: 0308058041. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10052960891/E21 ngày 26/8/2015 tại Chi cục Hải quan Bến Lức, Cục Hải quan tỉnh Long An. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm màu hữu cơ (màu đỏ) tan trong dung môi 1 -methoxy-2-propanol (Solvent dye), dạng lỏng. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm màu hữu cơ (màu đỏ) tan trong dung môi 1 -methoxy-2-propanol (Solvent dye), dạng lỏng. thuộc nhóm 32.04 “Chất màu hữu cơ tổng hợp, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học; các chế phẩm đã được ghi trong Chú giải 3 của Chương này dựa trên chất màu hữu cơ tổng hợp; các sản phẩm hữu cơ tổng hợp được dùng như tác nhân tăng sáng huỳnh quang hoặc như các chất phát quang, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học”, phân nhóm 1 gạch “- Chất màu hữu cơ tổng hợp và các chế phẩm từ chúng như đã ghi trong Chú giải 3 của Chương này:”, mã số 3204.19.0 “-- Loại khác, kể cả hỗn hợp chất màu từ hai phân nhóm (của các phân nhóm từ 3204.11 đến 3204.19) trở lên”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.