| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12185/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 08 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK-Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2274/TB-PTPLHCM-14 ngày 24/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Giấy lớp mặt TEST LINER, làm từ bột giấy tái chế, định lượng 140 GSM, kích thước rộng (175, 180, 185, 190, 195, 200, 210, 215, 220 cm), đường kính 117 cm, dạng cuộn, chưa gia công tráng phủ, mới 100% (Mục 1). | |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH King Group; Địa chỉ: Km 2087+550, Quốc lộ 1A, thị trấn Cái Tắc, Châu Thành A, Hậu Giang; Mã số thuế: 6300072013 | |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10006637433/A12 ngày 15/7/2014 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Sài Gòn KVI- Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Kraft lớp mặt không tráng phủ, thành phần bột giấy hóa học trên 80%, lớp bề mặt làm bằng bột giấy tẩy trắng, lớp đế từ bột chưa tẩy trắng, định lượng 141 g/m2, độ bục 625 kPa, dạng cuộn, chiều rộng 175 cm. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: TEST LINER PAPER KS 140. | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Kraft lớp mặt không tráng phủ, thành phần bột giấy hóa học trên 80%, lớp bề mặt làm bằng bột giấy tẩy trắng, lớp đế từ bột chưa tẩy trắng, định lượng 141 g/m2, độ bục 625 kPa, dạng cuộn, chiều rộng 175 cm. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: Siam Kraft Industry Co.,Ltd- Thái Lan |
| thuộc nhóm 48.04 "Giấy và bìa kraft không tráng, ở dạng cuộn hoặc tờ, trừ loại thuộc nhóm 48.02 hoặc 48.03", phân nhóm " - Kraft lớp mặt" mã số 4804.19.00 " -- Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.