| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12811/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2375/TB-PTPLHCM ngày 26/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Bột sillic (SILICA) (mục 1 tờ khai) |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Sailun Việt Nam; địa chỉ: Lô 37-1.... 42-6-1, KCN Phước Đông, xã Phước Đông, H. Gò Dầu, Tây Ninh; Mã số thuế: 3901064759. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10005211990/E31 ngày 07/7/2014 đăng ký tại Chi cục HQ CK Trảng Bàng - Cục Hải quan Tây Ninh. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: |
| Silic dioxit vô định hình, dạng bột |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: SILICA |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Silic dioxit vô định hình, dạng bột |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 28.11: Axit vô cơ khác và các hợp chất vô cơ chứa oxy khác của các phi kim loại; phân nhóm: - Hợp chất vô cơ chứa oxy khác của phi kim loại; phân nhóm 2811.22: - - Silic dioxit; mã số 2811.22.10: --- Bột oxit silic tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.