| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 13104/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh Tp. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2426/TB-PTPLHCM-14 ngày 09/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Tinh bột bắp biến tính (nguyên liệu dùng để sản xuất bánh kẹo). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thực phẩm Orion Vina. Địa chỉ: Lô E-13-CN, đường NA3, KCN Mỹ Phước 2, Bến Cát, Bình Dương. MST: 3700667933. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10011960104/A12 ngày 03/9/2014 tại Chi cục HQ KCN Mỹ Phước - Cục Hải quan Bình Dương. | ||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mặt hàng theo phân tích là tinh bột bắp đã hồ hóa, dạng bột. | ||||
| 5. Kết quả phân loại:
| ||||
| thuộc nhóm 35.05: “Dextrin và các dạng tinh bột biến tính khác (ví dụ, tinh bột đã tiền gelatin hóa hoặc este hóa); các loại keo có thành phần chính là tinh bột, hoặc dextrin hoặc các dạng tinh bột biến tính khác”, phân nhóm 3505.10: “- Dextrin và các dạng tinh bột biến tính khác”, mã số 3505.10.90: “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.