BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 13264/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 31 tháng 10 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu chi nhánh TP.Hồ Chí Minh tại thông báo số 2525/TB-PTPLHCM ngày 17/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: M7 # Thuốc màu các loại (Su Yellow 1411V) (Mục 3 tại Tờ khai Hải quan)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Baiksan Việt Nam; Địa chỉ: Số 50, Đường số 3, KCN VN-Singapore II, Hòa Phú, Thủ Dầu Một, Bình Dương. MST: 3700711364.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10010148611/E11 ngày 14/08/2014 đăng ký tại Chi cục HQ KCN Mỹ Phước(Cục Hải quan Bình Dương).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Thuốc màu hữu cơ và Polyeste urethan (»19%) phân tán trong dung môi Dimetylforamid, toluen (»81%) dạng lỏng, dùng để sản xuất sơn (chất phủ) cho da nhân tạo.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Su Yellow 1411V.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng:

Thuốc màu hữu cơ và Polyeste urethan (»19%) phân tán trong dung môi Dimetylforamid, toluen (»81%) dạng lỏng, dùng để sản xuất sơn (chất phủ) cho da nhân tạo.

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin

Nhà sản xuất: không có thông tin

thuộc nhóm 32.12 “Thuốc màu (pigments) (kể cả bột và vẩy kim loại) được phân tán trong môi trường không có nước, ở dạng lỏng hay dạng bột nhão, dùng để sản xuất sơn (kể cả men tráng); lá phôi dập; thuốc nhuộm và các chất màu khác đã làm thành dạng nhất định hay đã đóng gói để bán lẻ”; phân nhóm 3212.90 “- Loại khác”; mã số 3212.90.19 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.