| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 13488/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 1861/TB-PTPLHCM ngày 14/8/2014, ý kiến của Vụ Chính sách thuế (Bộ Tài chính) tại công văn ngày 22/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| Mục 2 (PLTK): Vải biến (vải mẫu dung trong phòng thí nghiệm để test độ bền, độ đàn hồi) khổ 88,5 cm - Multifibre type # 10A 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Eclat Fabrics Việt Nam; Địa chỉ: KCN Mỹ Xuân A2, huyện Tân thành, tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu; Mã số thuế: 3500829390. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: Tờ khai số 269/NKD05 ngày 3/4/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng Phú Mỹ, Cục Hải quan tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu. | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi gồm sợi dọc từ filament polyeste, sợi ngang từ 6 loại sợi: sợi filament polyacetate, sợi bông, sợi staple polyamide, sợi staple polyeste, sợi staple polyacrylat, sợi len; dùng trong phòng thí nghiệm để kiểm tra độ dời màu của vải thí nghiệm sang các thành phần của vải sợi 6. | ||||||
thuộc nhóm 55.15 Các loại vải dệt thoi khác từ xơ staple tổng hợp, phân nhóm - Vải dệt thoi khác, phân nhóm 5515.99 - - Loại khác, mã số 5515.99.90 - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.