BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2046/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 30 tháng 3 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 3 tại Thông báo số 268/TB-KĐ3 ngày 31/01/2019; Thông báo số 774/TB-KĐ3 ngày 26/4/2019 đính chính Thông báo số 268/TB-KĐ3 ngày 31/01/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Bisphenol-A (Bisphenol-A) (mục 12)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Great Eastern Resin industrial (Việt Nam)

Địa chỉ: Số 8, đường 17, KCN Sóng Thần 2, TX. Dĩ An, tỉnh Bình Dương

MST: 3700362138

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10234143490/A12/ ngày 20/11/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCN Sóng Thần - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bisphenol A

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bisphenol A

thuộc nhóm 29.07 “Phenols; rượu-phenol.”, phân nhóm “- Polyphenols; rượu-phenol;”, mã số 2907.23.00 “- - 4,4’-Isopropylidenediphenol (bisphenol A, diphenylolpropane) và muối của nó” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.