| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2348/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 02 tháng 5 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 08-18/CV ngày 10/04/2018 của Công ty CP Dầu khí Bình Minh mã số thuế: 6300256878 cung cấp; Thông báo kết quả phân tích số 279/TB-KDHQ ngày 27/4/2018 của Cục Kiểm định Hải quan;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | ||
|
| Tên thương mại: MIXED AROMATICS | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hóa chất hữu cơ làm dung môi công nghiệp trong ngành sơn, mực in, keo dán, thuốc trừ sâu, chất tẩy rửa và pha xăng nhiên liệu MIXED AROMATICS | ||
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Hóa chất hữu cơ | Nhà sản xuất: Malaysia /Singapore/Thailand/South Korea/Taiwan | |
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Total aromatics content, vol %: purity min 65%, (Methyl ethyl benzen, Vol %: 22%, Trimethyl benzene, vol: 35.6%. Total Xylene, vol %: 2.17%, Propyl benzene, vol %: 2.38%, C10 - Aromatics vol%: 4.04%) Non - Aromatics 35% max, dạng lỏng. | ||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: | ||
|
| Tên thương mại: MIXED AROMATICS | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hỗn hợp hydrocarbon thơm và hydrocarbon không thơm, hàm lượng hydrocarbon thơm lớn hơn hydrocarbon không thơm. | ||
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Hóa chất hữu cơ | Nhà sản xuất: Malaysia /Singapore/Thailand/South Korea/Taiwan | |
| thuộc nhóm 27.07 “Dầu và các sản phẩm khác từ chưng cất hắc ín than đá ở nhiệt độ cao; các sản phẩm tương tự có khối lượng cấu tử thơm lớn hơn cấu tử không thơm ”, phân nhóm “- Loại khác:”, phân nhóm 2707.99 “- - Loại khác:”, mã số 2707.99.90 “- - - Loại khác ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty CP Dầu khí Bình Minh biết và thực hiện./.