| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 237/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 19 tháng 01 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15 tháng 02 năm 2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số 2106/2021 ngày 30/11/2021 của Công ty TNHH URC Việt Nam (MST: 3700549827) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | |||
|
| Tên thương mại: Pallet thép | ||
|
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Pallet bằng thép, dùng để lưu trữ hàng hóa trong kho. | ||
|
| Ký, mã hiệu: Steel pallet. | Nhà sản xuất: PJ & S Racking Industrial Co.,ltd. | |
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Thông tin hàng hóa do doanh nghiệp cung cấp: - Thành phần, cấu tạo: 100% thép hộp và tấm nối bằng thép, sơn tĩnh điện epoxy. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Xếp hàng hóa lên trên và đóng trong nhà kho, giúp hạn chế mối mọt, ẩm mốc, dễ dàng vệ sinh, có thể chịu được tải trọng 1000kg, khuyến nghị của NSX: không xếp chồng pallet lên nhau quá 02 lớp. - Thông số kỹ thuật: 100% bằng thép hộp và tấm nối bằng thép, sơn tĩnh điện epoxy. Khối lượng 70kg, Kích thước (dài x rộng x cao)= (1300 x 1300 x 1300)mm. Tải trọng tối đa 1000kg. Không xếp chồng pallet lên nhau quá 02 lớp. - Quy trình sản xuất: Lựa chọn nguyên vật liệu phù hợp bao gồm thép ống và tấm nối bằng thép -> cắt thép bằng máy tiện, phay, bào... từ những thanh thép dài được tiện ngắn lại theo số đo trong bản vẽ -> Hàn cứng các vật liệu sau khi gia công lại với nhau bằng máy hàn xì -> Phun sơn tĩnh điện -> Kiểm tra chất lượng -> Xuất xưởng. Mặt hàng được thiết kế phù hợp với yêu cầu của khách hàng dựa trên tải trọng, độ rộng, dài, độ cách mặt đất, số lượng, màu sắc và mức giá. - Công dụng theo thiết kế: xếp hàng hóa lên trên và dùng trong nhà kho, giúp hạn chế mối mọt, ẩm mốc, dễ dàng vệ sinh. Chứa được 1000kg hàng hóa trên mỗi pallet, không xếp chống pallet lên nhau quá 02 lớp. | |||
| 3. | Kết quả xác định trước mã số: | ||
|
| Tên thương mại: Pallet thép | ||
|
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Pallet bằng thép, dạng khung, kích thước (dài x rộng x cao) = (1300 x 1300 x 1300)mm, dùng để lưu trữ hàng hóa trong nhà kho, nhà xưởng, bãi. | ||
|
| Ký, mã hiệu: Steel pallet. | Nhà sản xuất: PJ & S Racking Industrial Co.,ltd. | |
| thuộc nhóm 73.26 “Các sản phẩm khác bằng sắt hoặc thép”, phân nhóm 7326.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 7326.90.99 “- - - Loại khác”. tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | |||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH URC Việt Nam biết và thực hiện./.