| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 991/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 3 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra, giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính về việc sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa XK, NK Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị xác định trước mã số số 1133/DKSHVN-TCHQ/2021-HEC ngày 02/12/2021 của Công ty TNHH DKSH Việt Nam; mã số thuế: 3700303206 cung cấp; công văn số 10/KĐHQ-NV ngày 14/03/20202 của Cục Kiểm định Hải quan;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Nhũ tương nhỏ mắt SYSTANETM COMPLETE là nhũ tương vô trùng, màu trắng có chứa propylene glycol, hydroxypropyl guar, dầu khoáng, dimyristoyl phosphatidylglycerol, polyoxyl 40 stearate, sorbitan tristearate, acid boric, sorbitol, dinatri edetate, chất bảo quản POLYQUADTM (polyquaternium-1) 0,001% và nước tinh khiết. Sản phẩm có chứa acid hydrochloric và/hoặc natri hydroxide để điều chỉnh pH. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Nhũ tương nhỏ mắt SYSTANETM COMPLETE được sử dụng để làm giảm tạm thời các triệu chứng rát và kích ứng do khô mắt. Nhũ tương nhỏ mắt SYSTANE COMPLETE có thể sử dụng tùy theo nhu cầu trong suốt cả ngày để làm giảm các triệu chứng của khô mắt. Có thể sử dụng để làm giảm các triệu chứng khô mắt liên quan đến việc sử dụng kính áp tròng bằng cách nhỏ nhũ tương trước khi đeo hoặc sau khi tháo kính áp tròng. Nhỏ 1 hoặc 2 giọt vào mắt bị khô tùy theo nhu cầu và chớp mắt. Lắc kỹ trước khi dùng. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: Propylene glycol 0,6% (w/v) - Thông số kỹ thuật: Hộp 5 ml - Công dụng theo thiết kế: Nhũ tương nhỏ mắt SYSTANETM COMPLETE được sử dụng để làm giảm tạm thời các triệu chứng rát và kích ứng do khô mắt. | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 33.07 “Các chế phẩm dùng trước, trong hoặc sau khi cạo, các chất khử mùi cơ thể, các chế phẩm dùng để tắm, chế phẩm làm rụng lông và các chế phẩm nước hoa, mỹ phẩm hoặc vệ sinh khác, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các chất khử mùi phòng đã được pha chế, có hoặc không có mùi thơm hoặc có đặc tính tẩy uế”, phân nhóm 3307.90 “- Loại khác”, mã số 3307.90.50 “- - Dung dịch dùng cho kính áp tròng hoặc mắt nhân tạo” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH DKSH Việt Nam biết và thực hiện./.